![332480388_528228619449921_7504413639440790210_n](https://phangnga.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/03/332480388_528228619449921_7504413639440790210_n-678x381.jpg)
เมื่อวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2566 นายประคอง อุสาห์มัน เกษตรจังหวัดพังงา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดพังงา ให้การต้อนรับคณะติดตามนิเทศงานตามระบบส่งเสริมการเกษตร จากสำนักงานส่งเสริมและพัฒนาการเกษตรที่ 5 จังหวัดสงขลา ในการนี้ สำนักงานเกษตรจังหวัดได้รายงานความก้าวหน้าการดำเนินงานส่งเสริมการเกษตรประจำปี 2566 ความสำเร็จในการทำงานพร้อมกับปัญหาอุปสรรคให้ทางเขต 5 ได้รับทราบ และได้ลงพื้นที่สำนักงานเกษตรอำเภอตะกั่วทุ่งเพื่อรับทราบความต้องการในการปรับปรุงสำนักงานเกษตรอำเภอ นอกจากนี้ได้ติดตามสถานการณ์ไม้ผลจากแปลงมังคุดสวนแม่นา (นางรัตนา สัจจารักษ์) ณ ตำบลถ้ำ อำเภอตะกั่วทุ่ง จังหวัดพังงา